Wadanne lokatai ne ake amfani da compressors na iska mai hawa biyu gabaɗaya?

Mutane da yawa sun san cewa matakai biyu na compressor sun dace da samar da matsa lamba, kuma mataki na farko ya dace da manyan samar da iskar gas.Wani lokaci, ya zama dole don yin fiye da matsawa biyu.Me yasa kuke buƙatar matsi mai daraja?
Lokacin da ake buƙatar matsin aiki na iskar gas ya zama babba, yin amfani da matsa lamba ɗaya ba kawai rashin tattalin arziki ba ne, amma wani lokacin har ma ba zai yiwu ba, kuma dole ne a yi amfani da matsa lamba da yawa.Matsakaicin matakai da yawa shine fara iskar gas daga inhalation, kuma bayan haɓaka da yawa don isa matsin aiki da ake buƙata.

NEWS3_1 NEWS3_2

1. Ajiye amfani da wutar lantarki

Tare da matsawa mai yawa, ana iya shirya mai sanyaya a tsakanin matakai, don haka gas ɗin da aka matsa ya kasance mai sanyayawar isobaric bayan matsawa mataki ɗaya don rage yawan zafin jiki, sa'an nan kuma ya shiga cikin silinda na gaba.An rage yawan zafin jiki kuma an ƙara yawan yawa, don haka yana da sauƙi don ƙara damfara, wanda zai iya adana yawan amfani da wutar lantarki idan aka kwatanta da matsawa na lokaci ɗaya.Sabili da haka, a ƙarƙashin matsa lamba ɗaya, yanki na aiki na matsawa da yawa ba shi da ƙasa da na matsa lamba ɗaya.Yawan adadin matakan, yawan amfani da wutar lantarki da kuma kusanci shi ne zuwa matsawa na isothermal.
Lura: The iska compressor na man-injected dunƙule iska compressor ne sosai kusa da akai zazzabi tsari.Idan kun ci gaba da damfara kuma ku ci gaba da yin sanyi bayan isa ga madaidaicin yanayi, ruwan da aka datse zai yi hakowa.Idan ruwa mai sanyi ya shiga cikin mai raba iska (tankin mai) tare da iska mai daskarewa, zai yi emulsify mai sanyaya kuma ya shafi tasirin lubrication.Tare da ci gaba da karuwar ruwa mai narkewa, matakin man fetur zai ci gaba da karuwa, kuma a karshe man mai sanyaya zai shiga cikin tsarin tare da iska mai daskarewa, yana gurɓata iska mai matsa lamba kuma yana haifar da mummunan sakamako ga tsarin.
Sabili da haka, don hana samar da ruwa mai tsafta, zafin jiki a cikin ɗakin matsawa ba zai iya zama ƙasa da ƙasa ba kuma dole ne ya kasance mafi girma fiye da yanayin zafi.Misali, injin damfara mai dauke da matsi na shaye-shaye na mashaya 11 (A) yana da zafin jiki na 68 ° C.Lokacin da zafin jiki a cikin ɗakin matsawa ya yi ƙasa da 68 ° C, ruwan da aka daskare zai yi hazo.Sabili da haka, yawan zafin jiki na man fetur da aka yi masa allurar iska ba zai iya zama ƙasa da ƙasa ba, wato, aikace-aikacen da ake amfani da shi na isothermal a cikin na'urar da aka yi amfani da shi ta hanyar man fetur da aka yi amfani da shi yana da iyaka saboda matsalar ruwa.

2. Inganta yawan amfani da ƙara

Saboda dalilai guda uku na kera, shigarwa da aiki, ƙarar sharewa a cikin silinda koyaushe ba zai yuwu ba, kuma ƙarar sharewa ba kawai ta rage tasirin silinda kai tsaye ba, har ma da sauran babban matsa lamba gas dole ne a faɗaɗa zuwa matsa lamba. , Silinda zai iya fara shakar iskar gas, wanda yayi daidai da kara rage yawan tasirin silinda.
Ba shi da wuya a fahimci cewa idan ma'aunin matsa lamba ya fi girma, ragowar iskar gas a cikin ƙarar ƙira za ta faɗaɗa da sauri, kuma ingantaccen ƙarar silinda zai zama ƙarami.A cikin matsanancin yanayi, ko da bayan iskar gas a cikin ƙarar sharewa ya cika cikakke a cikin silinda, matsa lamba har yanzu bai fi ƙasa da matsa lamba ba.A wannan lokacin, tsotsa da shaye-shaye ba za a iya ci gaba ba, kuma tasirin tasirin silinda ya zama sifili.Idan Multi-mataki matsawa da ake amfani, da matsawa rabo na kowane mataki ne sosai kananan, da saura gas a cikin yarda girma fadada dan kadan don isa tsotsa matsa lamba, wanda ta halitta ƙara tasiri girma na Silinda, game da shi inganta amfani kudi na ƙarar silinda.

3. Rage yawan zafin jiki

Zazzabi na iskar gas na kwampreso yana ƙaruwa tare da haɓaka ƙimar matsawa.Mafi girman rabon matsawa, mafi girman zafin iskar iskar gas, amma yawan zafin jiki mai yawan gaske ba a yarda da shi ba.Wannan shi ne saboda: a cikin kwampreso mai mai-mai, zafin jiki na mai zai rage danko kuma ya kara lalacewa.Lokacin da zafin jiki ya tashi da yawa, yana da sauƙi don samar da adibas na carbon a cikin silinda da kan bawul, ƙara lalacewa, har ma da fashewa.Saboda dalilai daban-daban, yawan zafin jiki na shaye-shaye yana da iyaka sosai, don haka dole ne a yi amfani da matsa lamba da yawa don rage yawan zafin jiki.
Note: Staged matsawa iya rage shaye zafin jiki na dunƙule iska kwampreso, kuma a lokaci guda, shi kuma iya sa thermal tsari na iska kwampreso a matsayin kusa da m zazzabi matsawa kamar yadda zai yiwu a cimma sakamakon makamashi ceton, amma. ba cikakke ba ne.Musamman ga masu ɗaukar iska da aka yi da allurar mai tare da matsa lamba na mashaya 13 ko ƙasa da haka, saboda ƙarancin yanayin sanyaya mai da aka allura a yayin aiwatar da matsawa, tsarin matsawa ya riga ya kusanci tsarin zafin jiki akai-akai, kuma babu buƙatar buƙata. na biyu matsawa.Idan an aiwatar da matsawar da aka tsara akan wannan sanyayawar allurar mai, tsarin yana da wahala, farashin masana'anta ya karu, da juriya na kwararar iskar gas da ƙarin amfani da wutar lantarki, wanda hakan ɗan hasara ne. .Bugu da ƙari, idan zafin jiki ya yi ƙasa sosai, samar da ruwa mai tsafta a lokacin tsarin matsawa zai haifar da lalacewa na tsarin tsarin, wanda zai haifar da mummunan sakamako.

4. Rage ƙarfin iskar gas da ke aiki akan sandar piston

A kan piston compressor, lokacin da matsi ya yi girma kuma ana amfani da matsa lamba ɗaya, diamita na Silinda ya fi girma, kuma mafi girman ƙarfin gas na ƙarshe yana aiki a kan mafi girman yanki, kuma gas a kan piston ya fi girma.Idan an karɓi matsa lamba mai yawa, ƙarfin iskar gas da ke aiki akan fistan na iya raguwa sosai, don haka yana yiwuwa a sanya injin ya yi nauyi kuma ya inganta ingantaccen injin.
Tabbas, matsawar matakai da yawa ba shine mafi kyau ba.Saboda yawan adadin matakan, tsarin tsarin damfara, haɓaka girma, nauyi da farashi;karuwa a cikin hanyar iskar gas, karuwa a cikin asarar matsin lamba na bawul ɗin iskar gas da gudanarwa, da dai sauransu, don haka wani lokacin yawan matakan matakan, ƙananan tattalin arziki, yawan matakan matakan.Tare da ƙarin sassa masu motsi, damar rashin nasara kuma za ta karu.Hakanan za'a rage ƙarfin injina saboda ƙarin juzu'i.


Lokacin aikawa: Agusta-31-2022